ซีเกมส์ 2017 ตาราง โปรแกรม ถ่ายทอดสด ดูออนไลน์ 19 – 30 ส.ค. 60

ซีเกมส์ 2017

แชร์ให้เพื่อนเชียร์ด้วยกัน

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Sea Games 2017) ที่ประเทศมาเลเซีย Sukan Asia Tenggara 2017 ระหว่างวันที่ 19 – 30 สิงหาคม 2560

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ

11 ประเทศที่เข้าร่วมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017

1. บรูไน 3. กัมพูชา 4. อินโดนีเซีย 5. ลาว 6. มาเลเซีย 7. พม่าฟิลิปปินส์ 8. สิงคโปร์ 9. ไทย 10. ติมอร์-เลสเต 11. เวียดนาม

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด

วันที่ 24 สิงหาคม 2560 ช่วงเช้าถ่ายทอดสดช่อง NBT11 [ถ่ายทอดสด]

กอล์ฟ (ชิง 2 ทอง)
06.30 น. บุคคลชาย สโตรกเพลย์
07.30 น. บุคคลหญิง สโตรกเพลย์

ว่ายน้ำ (ชิง 7 ทอง)
เริ่ม 08.00 น.
– เดี่ยวผสม 200 ม.ชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
– เดี่ยวผสม 200 ม.หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ขนิษฐา นิ่มดำ)
– กรรเชียง 100 ม. ชาย, (กศิภัทร ช่อกระถิน)
– กบ 100 ม.หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ชะวัลนุช สลับลึก)
– ฟรีสไตล์ 100 ม.ชาย (แอนดรู เจมส์ นิวลิ่ง, ศุภกฤษฎิ์ พนานุรัตน์)
– ฟรีสไตล์ 800 ม.หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, เอมมิกา หิมะทองคำ)
– ผลัดฟรีสไตล์ 4×200 ม.ชาย

แบดมินตัน (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. ประเภททีมหญิง
ไทย พบ มาเลเซีย
14.00 น. ประเภททีมชาย

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. ทีมหญิง บล็อกแรก
08.00 น. ทีมชาย บล็อกแรก
13.30 น. ทีมชาย บล็อก 2
13.30 น. ทีมหญิงบล็อก 2

คริกเกต (ชิง 1 ทอง)
รอบพบกันหมด ประเภททีมชายตี 50

ลอนโบวล์ส (ชิง 2 ทอง)
เริ่ม 08.00 น.
– รอบแรก ทีม 3 คนชาย
– รอบแรก ทีม 3 คนหญิง
– รอบแรก คู่ชาย
– รอบแรก คู่หญิง
– ชิงอันดับ 3-4 ทีม 4 คน
– รอบชิงชนะเลิศ ทีม 4 คนชาย
– รอบแรก ประเภททีม 3 คนชาย
– ประเภททีม 3 คนหญิง
– เดี่ยวชาย
– เดี่ยวหญิง
– ชิงอันดับ 3-4 ทีม 4 คนหญิง
– รอบชิงชนะเลิศ ทีม 4 คนหญิง

บิลเลียด-สนุกเกอร์ (ชิง 1 ทอง)
09.00 น. บิลเลียดบุคคลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
13.00 น. พูล 9 ลูก บุคคลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
13.00 น. สนุกเกอร์ บุคคลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
13.00 น. พูล 9 ลูก บุคคลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
17.00 น. พูล 9 ลูกประเภทคู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ

จักรยาน (ชิง 1 ทอง) ประเภทถนน
09.00 น. แมสสตาร์ต บุคคลชาย (พีระพล ชาวเชียงขวาง, พีรพงศ์ ลาดเงิน, ธุรกิจ บุญรัตนธนากร, นวุฒิ ลี้พงษ์อยู่, ธนาวุฒิ สนิกวาที, สราวุฒิ สิริรณชัย)

ขี่ม้า (ชิง 1 ทอง)
ประเภทศิลปะบังคับม้า ที่ 3 อิเควสเทรียน เซนเตอร์ ราวัง

ปันจักสีลัต (ชิง 1 ทอง)
09:00 น. ประเภทท่ารำ

สควอช (ชิง 3 ทอง)
เริ่ม 09.00 น.
– คู่ผสม
– จัมโบ้หญิง
– จัมโบ้ชาย

เทนนิส
09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ

เซปักตะกร้อ
09:00 น. ที่อินดอร์ สเตเดี้ยม ตีตีวังสา

เรือใบ
09.30 น. รอบเก็บคะแนนวันที่สาม 470 ชาย, 470 หญิง, 420 ชาย, 420 หญิง

วินด์เซิร์ฟ
09.30 น. รอบเก็บคะแนนวันที่ 2 อาร์เอส วัน ชาย, อาร์เอส วัน หญิง
09.30 น. รอบเก็บคะแนนวันแรก เลเซอร์ สแตนดาร์ด ชาย, เลเซอร์ เรเดียลชาย

เทเบิลเทนนิส
ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
10.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
13.00 น. ไทย – กัมพูชา

ยิงปืน (ชิง 2 ทอง)
11.00 น. ปืนสั้นอัดลมหญิง
11.30 น. ปืนสั้นอัดลมชาย

วอลเลย์บอล
ทีมหญิง รอบพบกันหมด
11.00 น. เมียนมา – ไทย
รอบแบ่งกลุ่ม ทีมชาย
18.00 น. มาเลเซีย – ไทย

กรีฑา (ชิง 9 ทอง)
14.00 น. ขว้างค้อนหญิง
14.10 น. กระโดดค้ำชาย (ปรณต ภู่ระหงษ์, ภาสพงศ์ อำสำอางค์)
14.20 น. สัตตกรีฑาหญิง รายการที่ 1 วิ่งข้ามรั้ว 100 ม.หญิง (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, สุนิสา โคตรสีเมือง)
14.30 น. วิ่ง 400 ม. หญิง ฮีต 1, ฮีต 2 (พรพรรณ เหิมฮึก, ศุภานิช พูลเกิด)
14.50 น. วิ่ง 400 ม. ชาย ฮีต 1, ฮีต 2 (วิษณุ โพธิ์ศรี, พิชยะ สุนทรท้วม)
15.10 น. สัตตกรีฑา รายการที่ 2 กระโดดสูง (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, สุนิสา โคตรสีเมือง)
15.20 น. วิ่ง 1,500 ม. หญิง (วรพรรณ นวลศรี)
15.35 น. วิ่ง 1,500 ม.ชาย (โยธิน ยาประจันทร์)
19.00 น. กระโดดค้ำชาย
19.05 น. สัตตกรีฑาหญิง รายการที่ 3 ทุ่มน้ำหนัก (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท, สุนิสา โคตรสีเมือง)
19.10 น. กระโดดสูงหญิง (วนิดา บุญวรรณ์)
19.15 น. วิ่ง 10,000 ม. หญิง (ณัฐธยาน์ ธนรณวัฒน์)
20.00 น. วิ่ง 400 ม. หญิง
20.10 น. วิ่ง 400 ม. ชาย

มวยสากลสมัครเล่น (ชิง 6 ทอง)
14.00 น. รุ่นไลต์ฟลายเวต ชาย (น.น. 46-49 กก.)
14.20 น. รุ่นฟลายเวต ชาย (น.น. 49-52 กก.)
14.40 น. รุ่นแบนตั้มเวต ชาย (น.น. 52-56 กก.)
14.50 น. รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต ชาย (น.น. 60-64 กก.)
16.10 น. รุ่นมิดเดิลเวต ชาย (น.น. 69-75 กก.)
16.20 น. ไลต์เฮฟวี่เวต ชาย (น.น.75-81 กก.)

ไอซ์ฮอกกี้ (ชิง 1 ทอง)
15.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

คาราเต้ (ชิง 4 ทอง)
เริ่มเวลา 15.00 น.
– ร่ายรำทีมหญิง
– ร่ายรำทีมชาย
– ต่อสู้หญิง
– ต่อสู้ชาย

ขี่ม้าโปโล
รอบพบกันหมด
15.00 น. ไทย – บรูไน

ฟุตบอลชาย สายบี
15.00 น. ไทย – เวียดนาม
15.00 น. ติมอร์ เลสเต – ฟิลิปปินส์
15.00 น. อินโดนีเซีย – กัมพูชา

ฟุตบอลหญิง (ชิง 1 ทอง)
15.00 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
19.45 น. มาเลเซีย – เวียดนาม

ร่วมส่งแรงเชียร์ทัพนักกีฬาไทย คว้าเจ้าเหรียญทองมาให้ได้ สำหรับโปรแกรมการแข่งขันต่าง ๆ ทาง บ้านกีฬา จะอัพเดทให้ชมกันอีกครั้ง