โปรแกรมซีเกมส์ 2017 วันนี้ 27 สิงหาคม 2560 ตาราง ถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย

ซีเกมส์ 2017

แชร์ให้เพื่อนเชียร์ด้วยกัน

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Sea Games 2017) วันนี้ 27 สิงหาคม 2560 ที่ประเทศมาเลเซีย ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาคว้าเหรียญทองให้ได้มากที่สุด

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด

วันที่ 27 สิงหาคม 2560 ช่วงเช้าถ่ายทอดสดช่อง NBT11 ช่วงบ่ายช่อง 9 โมเดิร์นไนน์ทีวี

โปรแกรมวันต่อไป ตารางซีเกมส์ 2017 วันที่ 27 ส.ค. 60

ลอนโบวล์ส (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. ชิงอันดับ 3-4 ชายเดี่ยว
08.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ชายเดี่ยว
13.30 น. ชิงอันดับ 3-4 หญิงเดี่ยว
13.30 น. รอบชิงชนะเลิศ หญิงเดี่ยว

เทควันโด (ชิง 4 ทอง)
08.30 น. รอบแรก
– รุ่น 68 กก. ชาย (ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์)
– รุ่น74 กก. ชาย
– รุ่นไม่เกิน 57 กก. หญิง
– รุ่นไม่เกิน 62 กก. หญิง
09.30 น. รอบก่อนรองชนะเลิศ
13.00 น. รอบรองชนะเลิศ
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

บิลเลียด-สนุกเกอร์ (ชิง 3 ทอง)
09.00 น. สนุกเกอร์ ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. พูล 9 ลูกชาย รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. พูล 9 ลูกหญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. สนุกเกอร์ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
17.00 น. พูล 9 ลูกชาย รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติกลีลา (ชิง 2 ทอง)
09.00 น. ประเภทบุคคลรวมอุปกรณ์
09.00 น. Group Finals – Single Apparatus (5 Hoops)

วอลเลย์บอล (ชิง 2 ทอง)
09.00 น. หญิง รอบชิงทองแดง
12.00 น. ชาย รอบชิงทองแดง
15.00 น. ไทย อินโดนีเซีย หญิง ชิงเหรียญทอง [ถ่ายทอดสด]
18.00 น. ไทย อินโดนีเซีย ชาย รอบชิงชนะเลิศ [ถ่ายทอดสด]

เวคบอร์ค (ชิง 1 ทอง)
10.00 น. เวคบอร์ด ทีมหญิง
10.45 น. เวคบอร์ด ทีมชาย รอบชิงชะนเลิศ

ปันจักลีลัต (ชิง 1 ทอง)
11.00 น. ประเภทร่ายรำ

แบดมินตัน
เริ่ม 12.00 น.
– ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
– ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
– คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
– หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
– หญิงเดี่ยวรอบก่อนรองชนะเลิศ

ยูโด (ชิง 3 ทอง)
รอบคัดเลือก เริ่ม 13.00 น.
– รุ่นไม่เกิน 70 กก.หญิง (สุรัตนา ทองศรี)
– รุ่นไม่เกิน 78 กก.หญิง (ฉัฐยาภรณ์ ปะวิเศษ)
– รุ่นไม่เกิน 81 กก. (มาซายูกิ เทราดะ)
14.30 น.รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. รอบชิงเหรียญทองแดง
16.40 น. รอบชิงเหรียญทอง

มวย ชาย
เริ่ม 13.00 น.
– รุ่น 51-54 กก. ชาย
– รุ่น 54-57 กก. ชาย
– รุ่น 60-63.5 กก. ชาย
– รุ่น 63.5-67 กก. ชาย
– รุ่น 67-71 กก. ชาย

ฟุตซอล (ชิง 2 ทอง)
ฟุตซอลหญิง
10.00 น. อินโดนีเซีย พบ เวียดนาม
13.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

ฟุตซอลชาย
16.00 น. เมียนมา พบ อินโดนีเซีย
19.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย [ถ่ายทอดสด]

จักรยานลู่ (ชิง 4 ทอง)
13.00 น. ออมเนียม หญิง 7.5 กม.
13.22 น. ทีมสปรินต์ชาย รอบคัดเลือก (สัจจกุล เสียงล้ำ, พงษ์เทพ ท่าพิมาย และ วรยุทธ คะปัญญา)
13.22 น. ทีมสปินต์หญิง รอบคัดเลือก (ชนิภรณ์ บัตริยะ, วาทินี ลือขจร)
13.37 น. สแคช ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.19 น. ออมเนียมหญิง (เทมโป เรช 7.5 กม. จุฑาธิป มณีพันธุ์ , ศุภักษร นันตะนะ)
19.00 น. ออนเนียมหญิง (อิลิมิเนชั่น)
19.15 น. ทีมสปรินต์ชาย รอบชิงทองแดง
19.19 น. ทีมสปรินต์ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.36 น. ทีมสปรินต์หญิง รอบชิงทองแดง
19.39 น. ทีมสปรินต์หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.57 น. ออมเนียมหญิง (พอยนต์เรช 20 กม.) รอบชิงชนะเลิศ

ไอซ์สเกต-ฟิกเกอร์สเกต (ชิง 2 ทอง)
13.30 น. ฟรีสเกตติ้ง หญิงเดียว
15.20 น. ฟรีสเกต ชายเดี่ยว

เซปักตะกร้อ (ชิง 2 ทอง)
14.00 น. ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ประเภทชายเดี่ยว รอบพบกันหมด นัดสุดท้าย (ชิงชนะเลิศ)

กระโดดน้ำ (ชิง 2 ทอง)
16.00 น. สปริงบอร์ด 1 ม.หญิง
17.30 น. แพลตฟอร์ด 10 ม. ชาย

ร่วมส่งแรงเชียร์ทัพนักกีฬาไทย คว้าเจ้าเหรียญทองมาให้ได้ สำหรับโปรแกรมการแข่งขันต่าง ๆ ทาง บ้านกีฬา จะอัพเดทให้ชมกันอีกครั้ง