โปรแกรมซีเกมส์ 2017 วันนี้ 29 สิงหาคม 2560 ตาราง ถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย

ซีเกมส์ 2017

แชร์ให้เพื่อนเชียร์ด้วยกัน

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Sea Games 2017) วันนี้ 29 สิงหาคม 2560 ที่ประเทศมาเลเซีย ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาคว้าเหรียญทองให้ได้มากที่สุด

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด

วันที่ 29 สิงหาคม 2560 ช่วงเช้าถ่ายทอดสดช่อง NBT11

โปรแกรมวันต่อไป ตารางซีเกมส์ 2017 วันที่ 30 ส.ค. 60 พิธีปิด

เทควันโด (ชิง 4 ทอง)
เริ่มเวลา 07.30 น.
– รุ่น 49 กก.หญิง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)
– รุ่น 58 กก. ชาย (เทวินทร์ หาญปราบ)
– รุ่นน้ำหนัก ไม่เกิน 63 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก ไม่เกิน 73 กก.หญิง
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ปันจักสีลัต (ชิง 16 ทอง)
เริ่มเวลา 09.00 น.
– ประเภทต่อสู้และร่ายรำ

เรือใบ (ชิง 5 ทอง)
เริ่มเวลา 09.30 น.
– เลเซอร์ สแตนดาร์ด ชาย
– เลเซอร์ เรเดียล ชาย
– เลเซอร์ เรเดียล หญิง
– ออฟติมิตส์ ชาย
– ออฟติมิสต์ หญิง

ยกน้ำหนัก (ชิง 2 ทอง)
เริ่ม 10.00 น.
– รุ่น 69 กก.ชาย (ไตรรัตน์ บุญสุข )
– รุ่น 77 กก.ชาย (จตุภูมิ ชินวงศ์)

คริกเกต (ชิง 1 ทอง)
11.30 น. ประเภทททีมชาย ที 20

แบดมินตัน (ชิง 5 ทอง)
ริ่มเวลา 12.00 น.
– หญิงเดี่ยว
– ชายเดี่ยว
– หญิงคู่
– คุ่ผสม
– ชายคู่

สเก็ตน้ำแข็ง (ชิง 2 ทอง)
12.50 น. รอบคัดเลือก 500 ม.ชาย (วิศวชิต ลุนเพ็ง, ไตรภพ ทองงาม, อธิป นวรัตน์ล ประกฤต บวรมงคลศักดิ์, ธีระศักดิ์ บุญปก)
13.00 น. รอบคัดเลือก 500 ม.หญิง (ฑีฆรี ศิลปอาชา, รดา ล่ำซำ, วรวลัญช์ ลี้ชินภัทร, ณัชชา ปรัชญารัติกุล)
13.30 น. รอบชิงชนะเลิศ

จักรยาน (ชิง 5 ทอง)
13.00 น. ทีมเปอซูสชาย รอบคัดเลือก
13.18 น. รอบชิงชนะเลิศ หญิง 500 ม., กิโลเมตร ชาย
17.00 น. คิริน รอบแรก
19.18 น. เปอซุส ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.51 น. คิริน รอบชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ (ชิง 1 ทอง)
ประเภททีมชาย
15.00 น. ชิงเหรียญทองแดง
17.30 น. ชิงเหรียญทอง

ขี่ม้าโปโล (ชิง 1 ทอง)
รอบชิงชนะเลิศ
15.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

ฟุตบอล (ชิง 1 ทอง)
ชิงเหรียญทองแดง
15.30 น. อินโดนีเซีย พบ เมียนมา [ถ่ายทอดสด]
ชิงเหรียญทอง
19.45 น. มาเลเซีย พบ ไทย [ถ่ายทอดสด]

กระโดดน้ำ (ชิง 3 ทอง)
เริ่ม 16.00 น.
– กระโดดน้ำคู่หญิง 3 ม.
– กระโดดน้ำชายคู่ 3 ม.
– คู่ผสม แพลทฟร์ม 10 ม.

สควอชชิง (2 ทอง)
17.00 น. ทีมหญิง
19.00 น. ทีมชาย

ตะกร้อ (ชิง 1 ทอง)
09.00 น. ประเภททีมเดี่ยว ชาย

มวย ชาย (ชิง 5 ทอง)
เริ่ม 13.00 น.
– รุ่น 51-54 กก.
– รุ่น 54-57 กก.
– รุ่น 60-63.5 กก.
– รุ่น 63.5-67 กก.
– รุ่น 67-71 กก.

ร่วมส่งแรงเชียร์ทัพนักกีฬาไทย คว้าเจ้าเหรียญทองมาให้ได้ สำหรับโปรแกรมการแข่งขันต่าง ๆ ทาง บ้านกีฬา จะอัพเดทให้ชมกันอีกครั้ง