ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 30 สิงหาคม 2561 โปรแกรมเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรม ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 30 สิงหาคม 2561

เอเชียนเกมส์ 2018
เอเชียนเกมส์ 2018

โปรแกรม ตาราง ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 30 สิงหาคม 2561 ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศ อินโดนีเซีย ดูถ่ายทอดสดวันนี้

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 30 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เดี๋ยวเราไปดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสดกันได้เลย

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสดค่ะ

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทยวันนี้ 30 สิงหาคม 2561 ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

06:00 กรีฑา (ชิง 10 เหรียญทอง)
เดิน 50 กม.ชาย
เขย่ง ก้าว กระโดด หญิง (ปริญญา เฉื่อยมะเริง)
ขว้างจักร หญิง (สุเบญรัตน์ อินแสง)
วิ่งข้ามรั้ว 4X100 เมตร หญิง (ไม้แรก สุรีวรรณ รูนันต์ ไม้สอง อรอุมา เชษฐา ไม้สาม สุภาวรรณ ธิปัตย์ และไม้สุดท้าย ปาริฉัตร เจริญสุข)
วิ่งข้ามรั้ว 4X100 เมตร ชาย (ไม้แรกเป็น กฤษฎา นามสุวรรณ์ ไม้สอง บัณฑิต ช่วงไชย ไม้สาม ศิริพล พันธ์แพ ไม้สุดท้าย จรัญ สะเทิงรัมย์)
วิ่ง 1,500 เมตร หญิง
วิ่ง 1,500 เมตร ชาย
วิ่ง 5,000 เมตร ชาย (คีริน ตันติเวทย์)
วิ่งผลัด 4X400 เมตร หญิง (1. พิมพ์มาดา กรีโส 2. ระวิวรรณ ประติเก 3. อริสา เวฬุวนารักษ์ 4. ศุภานิช พูลเกิด)
วิ่งผลัด 4X400 เมตร ชาย (1. พิพัฒน์พร พ่วงพี่ 2. ณัฐพงษ์ คงกระพัน 3. จิรายุ ปลีนารัมย์ 4. พิชยะ สุนทรท้วม)

08:30 เรือแคนู (ชิง 3 เหรียญทอง)
แคนู 2 คน ชาย ระยะ 500 ม.
แคนู 1 คน ชาย ระยะ 1,000 ม. (ยุทธนา โปรานานนท์)
แคนู 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

08:30 เรือคายัค (ชิง 3 เหรียญทอง)
คายัค 4 คน ชาย ระยะ 500 ม. (พันจ่าเอก อดิเทพ ศรีชาติ, วรรธนะ จิตต์พันธุลาภ, ชาญฤทธิ์ ฉากเขียน, จ่าเอก เทิดศักดิ์ สนธิ)
คายัค 1 คน หญิง ระยะ 500 ม.
คายัค 2 คน ชาย ระยะ 1,000 ม.

09:00 เบสบอล

09:00 โปโลน้ำ
ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

10:00 บาสเกตบอล 5 คน
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

10:00 บริดจ์
รอบรองชนะเลิศ

12:30 ฮอกกี้ รอบรองชนะเลิศ
ประเภททีมชาย

14:00 ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)
ประเภทกระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล (สายลับ เลิศรัตนชัย, อเล็กซานเดอร์ ไท ดูเวอร์เนท์เดวิส)

14:12 กระโดดน้ำ (ชิง 2 เหรียญทอง)
แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง
สปริงบอร์ด 1 เมตร ชาย

09:00 ยูโด (ชิง 5 เหรียญทอง)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 70 กก.หญิง (สุรัตนา ทองศรี)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 63 กก.หญิง (อรพินท์ เสนาธรรม)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 57 กก.หญิง (ยูริโกะ วรสีหะ)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 81 กก.ชาย (มาซายูกิ เทราดะ)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 73 กก.ชาย

14:15 คูราช (ชิง 2 เหรียญทอง)
ต่อสู้ รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 78 กก.หญิง
ต่อสู้ รุ่นอายุไม่เกิน 90 กก.ชาย

14:17 รักบี้ 7 คน
ทีมหญิง
ทีมชาย

เซปักตะกร้อ 4 คนหญิง [ถ่ายทอดสด]
12:30 ไทย พบ ญี่ปุ่น
16:30 ไทย พบ อินเดีย

14:19 ซอฟท์เทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)
คู่ผสม

14:20 สควอซ
ทีมหญิง

14:21 เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)
คู่ผสม

14:22 แทมโปลีน (ชิง 2 เหรียญทอง)
เทรมโพลีน ชาย
เทรมโพลีน หญิง

10:00 วอลเลย์บอลชาย [ถ่ายทอดสด]
ไทย พบ ซาอุดิอาระเบีย จัดอันดับ 7-12

14:30 จักรยาน (ชิง 3 เหรียญทอง)
สปรินต์ เดี่ยวชาย (จตุรงค์ นิวันติ, จาย อังค์สุธาสาวิทย์)
เปอร์ซูตเดี่ยว หญิง ระยะ 3,000 ม. (ศุภักษร นันตะนะ)
ออมเนียม ชาย (ปฐมภพ พลอาจทัน)

16:00 แฮนด์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)
ไทย – ? (ชิงเหรียญทองแดง)

สำหรับช่องทางการติดตามข่าวสาร รับชมการถ่ายทอดสด แฟนกีฬาไทยสามารถติดตามได้ที่ บ้านกีฬา เช่นเดิม