โปรแกรมซีเกมส์ 2017 วันนี้ 25 สิงหาคม 2560 ตาราง ถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย

ซีเกมส์ 2017

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Sea Games 2017) วันนี้ 25 สิงหาคม 2560 ที่ประเทศมาเลเซีย ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาคว้าเหรียญทองให้ได้มากที่สุด

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ

11 ประเทศที่เข้าร่วมการแข่งขัน ซีเกมส์ 2017

1. บรูไน 3. กัมพูชา 4. อินโดนีเซีย 5. ลาว 6. มาเลเซีย 7. พม่าฟิลิปปินส์ 8. สิงคโปร์ 9. ไทย 10. ติมอร์-เลสเต 11. เวียดนาม

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด

วันที่ 25 สิงหาคม 2560 ช่วงเช้าถ่ายทอดสดช่อง NBT11

โปรแกรมวันต่อไป ตารางซีเกมส์ 2017 วันที่ 26 ส.ค. 60

ว่ายน้ำชิง (7 ทอง)
รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น.
– ผลัดผสม 400 ม. บุคคลหญิง (ขนิษฐา นิ่มดำ)
– ฟรีสไตล์ 50 ม. ชาย (ศุภกฤษฎิ์ พนานุรัตน์, กิติพัฒน์ ภิพิมพ์นันท์)
– กรรเชียง 50 ม. หญิง (เสาวนีย์ บุญอำไพ, อารยา วงษ์วาท)
– กบ 100 ม. ชาย (รดมยศ มาตเจือ, ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
– กบ 200 ม. หญิง (เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก, ชะวัลนุช สลับลึก)
– ผลัดผสม 400 ม. บุคคชาย (ณัฐพงษ์ เกษอินทร์)
– ผลัดผสม 4×100 ม. หญิง
18.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. มาสเตอร์หญิง รอบแรก, มาสเตอร์ชาย รอบแรก
12.00 น. มาสเตอร์หญิง รอบสอง, มาสเตอร์ชาย รอบสอง
15.30 น. สเตปเรดเดอร์หญิง และ สเตปเรดเดอร์ชาย

ลอนโบวล์ส (ชิง 2 ทอง)
เริ่ม 08.00 น.
– รอบแรก หญิงคู่
– รอบแรก ชายคู่
– รอบแรก ชายเดี่ยว
– รอบแรก หญิงเดี่ยว
– ชิงอันดับ 3-4
– ประเภททีม 3 คนชาย รอบชิงชนะะเลิศ
– ประเภททีม 3 คนหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ยิงปืน (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. ปืนสั้นอัดลมชาย
08.00 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย
11.30 น. ปืนสั้นอัดลมชาย รอบชิงชนะเลิศ
11.30 น. ปืนยาว 3 ท่ารอบชิงชนะเลิศ

บิลเลียด, สนุกเกอร์ (ชิง 1 ทอง)
09.00 น. บิลเลียด บุคคล รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. พูล 9 ลูกเดี่ยวชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
09.00 น. สนุกเกอร์เดี่ยวชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
17.00 น. บิลเลียดบุคคลชาย รองชิงชนะเลิศ

ปันจักสีลัต (ชิง 1 ทอง)
ประเภทร่ายรำ

เซปักตระกร้อ (ชิง 2 ทอง)
09.00 น. ทีม 4 คนชาย รอบชิงชนะเลิศ
10.00 น. ทีม 4 คนหญิง นัดสุดท้าย (รอบชิงชนะเลิศ)
16.00 น. ประเภททีมคู่หญิง ไทย – เวียดนาม

เทนนิส (ชิง 2 ทอง)
09.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
11.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
13.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ

ฟุตซอลหญิง
10.00 น. เมียนมาร์ – เวียดนาม
16.30 น. ไทย – อินโดนีเซีย

ฟุตซอลชาย
14.00 น. เวียดนาม – อินโดนีเซีย
19.00 น. เมียนมาร์ – ไทย

กอล์ฟ
13.15 น. ประเภททีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
13.30 น. ประเภททีมชาย รอบรองชนะเลิศ

กรีฑา (ชิง 9 ทอง)
14.00 น สัตกรีฑาหญิง รายการที่ 5 กระโดดสูง (ร.อ.หญิงวาสนา วินาโท , สุนิสา โคตรสีเมือง)
14.10 น. พุ่งแหลนชาย (พีระเชษฐ์ จันทรา, หัสดิน รอดมณี)
14.20 น. กระโดดไกลหญิง (ปริญญา เฉื่อยมะเริง, กชกร คำเรืองศรี)
14.30 น. วิ่งผลัด 4×100 ม. หญิง
14.45 น. วิ่งผลัด 4×100 ม. ชาย

ฮอกกี้ในร่ม (ชิง 1 ทอง)
15.00 น. ทีมหญิงรอบชิงทองแดง
17.00 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

บาสเกตบอล
ทีมชาย
16.00 น. รอบรองชนะเลิศ
ทีมหญิง
18.15 น. ไทย – มาเลเซีย

ร่วมส่งแรงเชียร์ทัพนักกีฬาไทย คว้าเจ้าเหรียญทองมาให้ได้ สำหรับโปรแกรมการแข่งขันต่าง ๆ ทาง บ้านกีฬา จะอัพเดทให้ชมกันอีกครั้ง