โปรแกรมซีเกมส์ 2017 วันนี้ 26 สิงหาคม 2560 ตาราง ถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย

ซีเกมส์ 2017

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Sea Games 2017) วันนี้ 26 สิงหาคม 2560 ที่ประเทศมาเลเซีย ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาคว้าเหรียญทองให้ได้มากที่สุด

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด

วันที่ 26 สิงหาคม 2560 ช่วงเช้าถ่ายทอดสดช่อง NBT11

โปรแกรมวันต่อไป ตารางซีเกมส์ 2017 วันที่ 27 ส.ค. 60

วอลเลย์บอล รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์ หญิง [ถ่ายทอดสด]
14.00 น. ไทย พบ เวียดนาม ชาย

ฟุตบอล
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. ไทย พบ เมียนมา [ถ่ายทอดสด]
19.45 น. มาเลเซีย พบ อินโดนีเซีย

กอล์ฟ (ชิง 2 ทอง)
06.30 น. ทีมหญิง ชิงทองแดง
07.15 น. ทีมชาย ชิงทองแดง
07.36 น. ทีมหญิง ชิงทอง
07.57 น. ทีมชาย ชิงทอง
– ทีมหญิงไทย : อาฒยา ฐิติกุล, ฐิตาภา ภักดีเศรษฐกุล, มนัสยา ชีมากร
– ทีมชายไทย : กัมลาศ นาเมืองรักษ์, วิชยานนท์ โชติหิรัญรุ่งเรือง, สดมภ์ แก้วกาญจนา, โคสุเกะ ฮามาโมโต้

สกีน้ำ (ชิง 2 ทอง)
07.00 น. สลาลมหญิง (วีรยา โรเซ็นดาห์ล)
07.45 น. สลาลมชาย

เทควันโด (ชิง 5 ทอง)
07.30 น. รอบแรก
– พุ่มเซ่ บุคคลหญิง (เกษรา เกียรติอัชวะชัย, เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, อรนวีร์ ศรีสหกิจ)
– พุ่มเซ่ บุคคลชาย (สิปปกร เวชกรปกิวงศ์, ภัทรพงศ์ เซ่งเมือง, พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์)
– พุ่มเซ่ คู่ผสม (พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์ – อรนวีย์ ศรีสหกิจ)
– พุ่มเซ่ ทีมชาย (สิปปกร เวชกรปฎิวงศ์, ภัทรพงศ์ เซ่งเมือง, พงศ์ภรณ์ สุวิทยารักษ์)
– พุ่มเซ่ ทีมหญิง (เกษรา เกียรติอัชวะชัย, เพ็ญกัญญา ไพศาลเกียรติกุล, อรนวีย์ ศรีสหกิจ)
13.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำ (ชิง 6 ทอง)
รอบคัดเลือก เริ่ม 08.00 น.
– ผีเสื้อ 100 ม. หญิง (ภัทรวดี กิตติยะ,กรกาญจนา สะเพียรชัย)
– ฟรีสไตล์ 1,500 ม.ชาย (ธนกฤต กิตติยะ)
– ฟรีสไตล์ 200 ม.หญิง (ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง, เบญจพร ศรีพนมธร)
– กบ 50 ม.ชาาย (กิตติพัฒน์ ภิพิมพ์นันท์ล, รดมยศ มาตเจือ)
– ฟรีสไตล์ 50 ม.หญิง (เจนจิรา ศรีสอาด, ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง)
– ผลัดผสม 4×100 ม.
รอบชิงชนะเลิศ เริ่ม 18.00 น.

ขี่ม้า (ชิง 1 ทอง)
08.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภททีม (เสียงซอ เลิศรัตนชัย, สายลับ เลิศรัตนชัย , จารุพร ลิมปิชาติ, กรธวัช สำราญ)

ลอนด์โบว์ล (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. คู่ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.00 น. คู่หญิง รอบชิงชนะเลิศ

เปตอง (ชิง 2 ทอง)
08.00 น. ทีมหญิง 3 คน (ทองสี ตะมะโคตร, นันทวัน เฟื่องสนิท, ณัฏยา อยู่ทอง)
08.00 น. ทีมชาย 3 คน (เถลิงเกียรติ ภู่สอาด, สุขสรรค์ เพียจันทร์, ธนากร สังข์แก้ว )
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ทีมชาย 3 คน
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ทีมหญิง 3 คน

 

เทเบิลเทนนิส (ชิง 2 ทอง)
09.00 น. รอบรองชนะเลิศ ทีมหญิง , ทีมชาย
18.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ทีมหญิง
18.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ทีมชาย

ขี่ม้าโปโล
รอบแบบพบกันหมด
08.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย

แบดมินตัน
รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น.
– ชายเดี่ยว
– หญิงเดี่ยว
– ชายคู่
– หญิงคู่
– คู่ผสม

เวคบอร์ด (ชิง 2 ทอง)
08.45 น. เวคบอร์ด หญิง (ศีรสินธุ์ ขำกล่อม, ธิดารัตน์ ลิ้มวุฒิไกรจิรัฐ, อลิสา เอื้อลีฬหพันธ์)
09.15 น. เวคบอร์ด ชาย (ทัศไน เกื้อกุลรัฐ, ปฎิวัติ แจ่มจันทร์, อัครวินทร์ ปาณีสงค์)

เทนนิส (ชิง 3 ทอง)
09.00 น. หญิงเดี่ยว
11.00 น. ชายเดี่ยว
13.00 น. คู่ผสม

จักรยาน (ชิง 2 ทอง)
10.00 น. บีเอ็มเอกซ์ โมโต หญิง ฮีต 1-2
10.00 น. บีเอ็มเอ็กซ์ โมโต ชาย ฮีต 1-2
15.40 น. รอบชิงชนะเลิศชาย-หญิง

ยิมนาสติกลีลา (ชิง 1 ทอง)
10.00 น. ประเภททีมหญิง (พรชนิตว์ จันทาบุตร, ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน, ธัญญพัทธ์ สังวรโยธิน และมนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงส์)

กระโดดน้ำ (ชิง 3 ทอง)
11.00 น. สปริงบอร์ด 3 ม. หญิง (สุฬินฒา บูรณพล,ฐิติพร โตนะโพธิ์, นิรนทิรา มะเนตรชัย)
12.45 น. สปริงบอร์ด 3 ม.ชาย (ธีรภัทร ศิริบูรณ์, ยศวัจน์ จันทผดาวัลย์, ตฤณภัส สันติบุตร, ฐิติภูมิ มากสิน, ธนวินท์ เกียรติกังวาฬไกล, คอนราด เลแวนโคว์สกี้)
14.30 น. ประเภททีม อีเวนต์

ปัญจักสีลัต (ชิง 1 ทอง)
11.00 น. ประเภทท่ารำ
17.00 น. ประเภทท่ารำ รอบชิงชนะเลิศ

ยิงปืน (ชิง 1 ทอง)
11.30 น. ประเภทปืนยาว 3 ท่าหญิง (สุนันทา มัจฉาชีพ)

ยิงเป้าบิน (ชิง 1 ทอง)
13.30 น. ประเภทแทร็ปชาย (เศวต เศรษฐาภรณ์, ยอดชาย ผจญยุทธ)

ยูโด (ชิง 3 ทอง)
รอบแรก เริ่ม 14.00 น.
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 66 กก. ชาย (สุรศักดิ์ พันธนาม)
– รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 73 กก. ชาย (ธิติ กุมภาพันธ์)
– รุ่นน้ำหนักหไม่เกิน 63 กก. ญิง (อรพินท์ เสนาธรรม)
14.30 น. รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. ชิงเหรียญทองแดง
16.40 น. ชิงเหรียญทอง

มวย รอบแรก
– รุ่นน้ำหนัก 51-54 กก. ชาย (สุรชัย นาคแถ)
– รุ่นน้ำหนัก 54-57 กก. ชาย (ธัชทนา หลวงพล)
– รุ่นน้ำหนัก 60-63.5 กก. ชาย (ชลวิทย์ ปรีดาศักดิ์)
– รุ่นน้ำหนัก 63.5-67 กก ชาย (มานะ สัมชัยภูมิ)
– รุ่นน้ำหนัก 67-71 กก. ชาย (อนึ่ง คัฒมารศรี)

กรีฑา (ชิง 8 ทอง)
15.00 น. กระโดดสูงชาย
15.10 น. ขว้างจักรหญิง
15.20 น. รั้ว 100 ม.หญิง
15.35 น. รั้ว 110 ม.ชาย
15.55 น. วิ่ง 5,000 ม.ชาย
19.10 น. วิ่งวิบาก 3,000 ม.
19.50 น. วิ่งผลัด 4×400 ม. หญิง
20.05 น.วิ่งผลัด 4×400 ม. ชาย (คุณานนท์ สุขแก้ว, พิชยะ สุนทรท้วม, ณัฐพงศ์ คงกระพัน, อภิสิทธิ์ ฉ่ำศรี)

บาสเกตบอล (ชิง 2 ทอง)
ประเภททีมหญิง รอบพบกันหมด นัดสุดท้าย
17.00 น. ไทย พบ มาเลเซีย
ประเภททีมชาย
21.30 น. รอบชิงชนะเลิศ

ร่วมส่งแรงเชียร์ทัพนักกีฬาไทย คว้าเจ้าเหรียญทองมาให้ได้ สำหรับโปรแกรมการแข่งขันต่าง ๆ ทาง บ้านกีฬา จะอัพเดทให้ชมกันอีกครั้ง