โปรแกรมซีเกมส์ 2017 วันนี้ 28 สิงหาคม 2560 ตาราง ถ่ายทอดสด นักกีฬาไทย

ซีเกมส์ 2017

ตาราง โปรแกรม ดูถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2017 (Sea Games 2017) วันนี้ 28 สิงหาคม 2560 ที่ประเทศมาเลเซีย ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาคว้าเหรียญทองให้ได้มากที่สุด

การแข่งขันกีฬา ซีเกมส์ 2017 (Sukan Asia Tenggara 2017) สำหรับครั้งนี้เป็นการจัดครั้งที่ 29 จะจัดการแข่งขันที่ กรุงกัวลาลัมเปอร์ ประเทศมาเลเซีย โดยมีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จะทำการแข่งขันกันระหว่างวันที่ 19–30 สิงหาคม พ.ศ. 2560 สำหรับประเทศมาเลเซียเคยจัดซีเกมส์มาแล้ว 5 ครั้ง ซึ่งในครั้งนี้เป็นครั้งที่ 6 หลังจากที่เป็นเจ้าภาพในปี 1965, 1971, 1977, 1989 และ 2001 สำหรับชนิดกีฬาใน ซีเกมส์ 2017 มีทั้งหมด 38 กีฬา รวมทั้งหมด 405 รายการ

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด

วันที่ 28 สิงหาคม 2560 ช่วงเช้าถ่ายทอดสดช่อง NBT11

โปรแกรมวันต่อไป ตารางซีเกมส์ 2017 วันที่ 29 ส.ค. 60

เทควันโด (ชิง 3 ทอง)
เริ่ม 07.30 น.
– รุ่นไม่เกิน 54 กก (ณัฐวีร์ กล่อมพงษ์)
– รุ่นไม่เกิน 46 กก. หญิง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)
– รุ่นไม่เกิน 53 กก.
14.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ขี่ม้า (ชิง 1 ทอง)
08.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภทบุคคล

เปตอง (ชิง 1 ทอง)
08.00 น. รอบคัดเลือก คู่สผม (ศราวุธ ศรีบุญเพ็ง-อัมพัวัน สุวรรณพฤกษ์)
14.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ
16.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติก (ชิง 5 ทอง)
09.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ห่วง, บอล, คทา, ริบบิ้น
09.00 น. รอบชิงชนะเลิศ ทีมผสม (พรชนิตว์ จันทาบุตร, ปัญจรัตน์ ประวัติโยธิน, ธัญญาพัทธ์ สังวรโยธิน, มนัสนันท์ ชัยธีระภัทรพงศ์)

วินด์เซริฟ (ชิง 2 ทอง)
09.30 น. อาร์เอสวัน ชาย (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์)
09.30 น. อาร์เอสวัน หญิง (ศิริพร แก้วดวงงาม)

ยกน้ำหนัก (ชิง 2 ทอง)
10.00 น. รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. ชาย (วิฑูรย์ มิ่งมูล)
11.00 น. รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 62 กก. ชาย (พงศกร นนดารา)

คริกเกต (ชิง 1 ทอง)
11.30 น. ประเภททีม ที 20 หญิง

แบดมินตัน
เริ่มเวลา 12.00 น.
– ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
– ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
– คู่ผสมรอบรองชนะเลิศ
– หญิงคู่ รอบรองชนะเลิศ
– หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

มวย ชาย
เริ่ม 13.00 น.
– รุ่น 51-54 กก.
– รุ่น 54-57 กก.
– รุ่น 60-63.5 กก.
– รุ่น 63.5-67 กก.
– รุ่น 67-71 กก.

จักรยาน (ชิง 4 ทอง)
เริ่ม 13.00 น.
– สปรินท์ บุคคลชาย (สัจจกุล เสียงล้ำ, พงษ์เทพ ท่าพิาย, วรยุทธ คะปัญญา)
– สปรินท์ บุคคลหญิง (ชนิภรณ์ บัติรยะ, วาทินี ลือขจร)
– ออนเนียมชาย
– เปอร์ซูต บุคคลชาย
19.36 น. รอบชิงชนะเลิศ

ขี่ม้าโปโล
15.00 น. รอบชิงทองแดง

กระโดดน้ำ (ชิง 3 ทอง)
เริ่ม 16.45 น.
– แพลทฟอร์ม 10 ม.ชาย
– สปริงบอร์ด 1 ม.ชาย
– สปริงบอร์ด 3 ม. คู่ผสม

ฮอกกี้ (ชิง 1 ทอง)
17.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ร่วมส่งแรงเชียร์ทัพนักกีฬาไทย คว้าเจ้าเหรียญทองมาให้ได้ สำหรับโปรแกรมการแข่งขันต่าง ๆ ทาง บ้านกีฬา จะอัพเดทให้ชมกันอีกครั้ง