ถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 วันนี้ 27 สิงหาคม 2561 โปรแกรมเชียร์นักกีฬาไทย

เอเชียนเกมส์ 2018เอเชียนเกมส์ 2018

โปรแกรม ตาราง ถ่ายทอดสดเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 27 สิงหาคม 2561 ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศ อินโดนีเซีย ดูถ่ายทอดสดวันนี้

โปรแกรมการแข่งขัน เอเชียนเกมส์ 2018 ครั้งที่ 18 (Asian Games 2018 Jakarta Palembang) กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 27 สิงหาคม 2561 มีนักกีฬาของไทยลงทำการแข่งหลายชนิดกีฬาด้วยกัน เดี๋ยวเราไปดู ตาราง และโปรแกรมถ่ายทอดสดกันได้เลย

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสดค่ะ

ตารางถ่ายทอดสด เอเชียนเกมส์ 2018 ของทัพนักกีฬาไทยวันนี้ 27 สิงหาคม 2561 ถ่ายทอดสดทางช่อง เวิร์คพอยท์ 23 และ พีพีทีวี HD36

กรีฑา (ชิง 7 เหรียญ)
18.40 น. กระโดดไกล หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.45 น. พุ่งแหลน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.45 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. กระโดดสูง ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.15 น. วิ่งวิบาก หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.30 น. วิ่งวิบาก ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ปันจักสีลัต (ชิง 8 เหรียญ)
09.00 น.

ยิงธนู (ชิง 4 เหรียญ)
09.30 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมหญิง
10.20 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย
13.00 น. คันธนูโค้งกลับ ทีมผสม
13.50 น. ทีมผสม

จักรยาน (ชิง 3 เหรียญ)
15.00 น. สปริ๊นท์ ทีมชาย
15.00 น. สปริ๊นท์ ทีมหญิง
16.30 น. เมดิสัน หญิง

บริดจ์ (ชิง 3 เหรียญ)
16.15 น. ทีมชาย
16.15 น. ทีมผสม
16.15 น. ซูเปอร์มิกซ์ทีม

แบดมินตัน (ชิง 2 เหรียญ)
12.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. ชายคู่ รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ
18.00 น. หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญ)
14.00 น. รุ่นน้ำหนักมากกว่า 105 กก. ชาย
17.00 น. รุ่นน้ำหนักมากกว่า 75 กก. หญิง

โบว์ลิ่ง (ชิง 2 เหรียญ)
15.30 น. มาสเตอร์ ชาย
15.30 น. มาสเตอร์ หญิง

คาราเต้ (ชิง 2 เหรียญ)
17.00 น. รุ่น 84 กก. ชาย
17.00 น. รุ่น 50 กก. หญิง

ปีนหน้าผา (ชิง 2 เหรียญ)
19.00 น. สปีด ชาย
19.00 น. สปีด หญิง

เรือแคนู (ชิง 1 เหรียญ)
09.00 น. TBR 1000 เมตร ชาย

ระบำใต้น้ำ (ชิง 1 เหรียญ)
10.00 น. หญิงคู่

วอลเลย์บอลชายหาด (ชิง 1 เหรียญ)
16.00 น. ทีมหญิง

ยิมนาสติก (ชิง 1 เหรียญ)
18.30 น. ทีมรวมอุปกรณ์

ขี่ม้า
08.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีมและบุคคล

พาราไกดดิ้ง
ครอส คันทรี ทีมชาย
ครอส คันทรี ทีมหญิง

สควอซ
10.00 น. ทีมชาย, หญิง

เทเบิลเทนนิส
10.00 น. ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.00 น. ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

แฮนด์บอล รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. ทีมหญิง
11.00 น. ทีมชาย

มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน [ถ่ายทอดสด]
13.00 น. รุ่นไลต์ฟลายเวต 49 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นแบนตั้มเวต 56 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นไลต์เวลเตอร์เวต 64 กก. ชาย
13.00 น. รุ่นมิดเดิ้ลเวต 75 กก. ชาย

ฮอกกี้ ทีมหญิง
14.00 น. ไทย พบ อินเดีย

โปโลน้ำ
14.30 น. ทีมชาย

เบสบอล
ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

บาสเกตบอล 5 คน
ทีมชาย 5 คน รอบก่อนรองชนะเลิศ

ตะกร้อ
15.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

วอลเลย์บอลหญิง
10.00 น. ญี่ปุ่น พบ ฮ่องกง
16.30 น. ไทย พบ อินโดนีเซีย [ถ่ายทอดสด]
12.30 น. จีน พบ อินเดีย
19.00 น. ไต้หวัน พบ เกาหลีใต้
16.30 น. คาซัคสถาน พบ เวียดนาม

ฟุตบอลชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
16.00 น. อุซเบกิสถาน พบ เกาหลีใต้
16.00 น. ซาอุดิอาระเบีย พบ ญี่ปุ่น
19.30 น. ซีเรีย พบ เวียดนาม
19.30 น. สหรัฐอาหรับ เอมิเรสต์ พบ เกาหลีเหนือ

สำหรับช่องทางการติดตามข่าวสาร รับชมการถ่ายทอดสด แฟนกีฬาไทยสามารถติดตามได้ที่ บ้านกีฬา เช่นเดิม