โปรแกรม ซีเกมส์ 2019 วันที่ 3 ธันวาคม 2562 ตารางถ่ายทอดสดวันนี้

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 วันนี้

ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง ฟุตบอล วอลเลย์บอล มวย แบดมินตัน กรีฑา
ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง

ตาราง โปรแกรม ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ประจำวันที่ 3 ธันวาคม 2562 ของทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ร่วมส่งแรงเชียร์แรงใจเพื่อเป็นจ้าวซีเกมส์

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ 2019 เป็นการจัดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ประเทศฟิลิปปินส์ การแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน-11 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 4 ของประเทศฟิลิปปินส์

จำนวนนักกีฬา 9,840 คน มี 56 ชนิดกีฬา 523 รายการ สำหรับพิธีเปิดการแข่งขันวันที่ 30 พฤศจิกายน 2562 ส่วนพิธีปิดวันที่ 11 ธันวาคม 2562 ติดตามการแข่งขันที่ได้ บ้านกีฬา เช่นเคย

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสดค่ะ

เข้าร่วมกลุ่ม เชียร์ไทยสุดใจ คลิก

โปรแกรมซีเกมส์ 3 ธันวาคม 2562

แบดมินตัน (ชิง 1 ทอง) ประเภททีมหญิง
09.00 ไทย พบ อินโดนีเซีย [ถ่ายทอดสด]

วอลเลย์บอล ทีมหญิง
14.30 ไทย พบ อินโดนีเซีย [ถ่ายทอดสด]
17.00 ฟิลิปปินส์ พบ เวียดนาม [ถ่ายทอดสด]

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
15.00 สปป.ลาว พบ ไทย [ถ่ายทอดสด]
19.00 อินโดนีเซีย พบ บรูไน [ถ่ายทอดสด]
19.00 สิงคโปร์ พบ เวียดนาม [ถ่ายทอดสด]

เทนนิส
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย – ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชายคู่ รอบแรก : ไทย – อินโดนีเซีย
09.30 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย
11.30 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย – อินโดนีเซีย

ยิงปืน
08.00 น. ปืนยาวอัดลม 10 เมตร หญิง

โบว์ลิง
08.00 น. ประเภท บุคคลหญิง
13.00 น. ประเภท บุคคลชาย

ลอว์นโบวล์
08.00 น. ทีมชาย 4 คน : ไทย – มาเลเซีย
08.00 น. ทีมหญิง 3 คน : ไทย – สิงคโปร์

วอลเลย์บอลชายหาด
08.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย 1 – สิงคโปร์ 1
08.50 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย 2 – สิงคโปร์ 2

เปตอง
08.30 น. ทีมหญิง 3 คน : ไทย – ลาว

เรือพายแคนู/คายัค

13.20 น. แคนู เดี่ยวชาย 1000 เมตร
13.40 น. คายัค เดี่ยวชาย 1000 เมตร
14.00 น. แคนู หญิงเดี่ยว 500 เมตร
14.30 น. แคนู ชายคู่ 1000 เมตร

หมากรุกสากล
09.00 น. ประเภทบุคคล ชาย, หญิง
บิลเลียด-สนุกเกอร์
09.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
12.00 น. สนุกเกอร์ ประเภทคู่ ชาย

ฟันดาบ
09.00 น. ประเภทฟอยล์ บุคคล หญิง
10.30 น. ประเภทเซเบอร์ บุคคล ชาย
ช่วงบ่าย เวลา 13.00 – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทาง ช่อง 7 HD

ฮอกกี้ น้ำแข็ง
14.00 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย – มาเลเซีย

ยิมนาสติก
15.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ ชาย
15.30 น. ม้าคู่ หญิง
16.30 น. ม้าหมุน ชาย
17.00 น. บาร์ต่างระดับ หญิง
17.30 น. ห่วงนิ่ง ชาย

วูซู
15.28 น. ประเภทต่อสู้ รุ่น 65 กก. ชาย : ไทย – ฟิลิปปินส์

วอลเลย์บอลชายหาด
16.30 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย 1 – ฟิลิปปินส์ 1
17.20 น. ทีมหญิง รอบแรก : ไทย 2 – ฟิลิปปินส์ 2

สเก็ตน้ำแข็ง
16.00 น. บุคคลหญิง 500เมตร
16.30 น. บุคคลชาย 500 เมตร
17.40 น. ผลัดหญิง 3000 เมตร

ไหว้ครูมวยไทย
14.00 น. หญิง
14.00 น. ชาย

ปัญจัตสีลัต
10.00 น. หญิง รุ่น 45-50 kg
10.00 น. ชาย รุ่น 45-50 kg
13.00 น. หญิง รุ่น 50-55 kg
13.00 น. ชาย รุ่น 60-65 kg
14.00 น. หญิง B รุ่น 50-55 kg