โปรแกรม ซีเกมส์ 2019 วันที่ 4 ธันวาคม 2562 ตารางถ่ายทอดสดวันนี้

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 วันนี้

ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง ฟุตบอล วอลเลย์บอล มวย แบดมินตัน กรีฑา
ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ตาราง โปรแกรม ประจำวันที่ 4 ธันวาคม 2562 ของทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ร่วมส่งแรงเชียร์แรงใจเพื่อเป็นจ้าวซีเกมส์

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ 2019 เป็นการจัดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ประเทศฟิลิปปินส์ การแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน-11 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 4 ของประเทศฟิลิปปินส์

จำนวนนักกีฬา 9,840 คน มี 56 ชนิดกีฬา 523 รายการ สำหรับพิธีเปิดการแข่งขันวันที่ 30 พฤศจิกายน 2562 ส่วนพิธีปิดวันที่ 11 ธันวาคม 2562 ติดตามการแข่งขันที่ได้ บ้านกีฬา เช่นเคย

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสดค่ะ

เข้าร่วมกลุ่ม เชียร์ไทยสุดใจ คลิก

โปรแกรมซีเกมส์ 4 ธันวาคม 2562

ว่ายน้ำ ชิง 7 เหรียญทอง
08.00 รอบคัดเลือก
17.00 รอบชิงชนะเลิศ

เซปักตะกร้อชาย
08.30 ลาว – กัมพูชา

วอลเลย์บอลชาย
12.00 เมียนมา – สิงคโปร์
14.30 กัมพูชา – อินโดนีเซีย
17.00 ฟิลิปปินส์ – เวียดนาม

กอล์ฟ
07.00 น. ประเภทบุคคลชาย, บุคคลหญิง

เทนนิส
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ : ไทย พบ อินโดนีเซีย
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ : ไทย พบ ฟิลิปปินส์
09.00 น. ชายคู่ รอบแรก : ไทย พบ อินโดนีเซีย
09.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย พบ อินโดนีเซีย
10.00 น. คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ : ไทย พบ อินโดนีเซีย

โบว์ลิ่ง
08.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
13.00 น. ประเภท หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ

เรือใบ
08.30 น. เรือใบ ชิง 7 เหรียญทอง

บิลเลียด
09.00 น. พูล 10 ลูก หญิง
12.00 น. พูล 10 ลูก ชาย

เปตอง
09.00 น. ประเภททีมชาย 3 คน รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. ประเภททีมหญิง 3 คน รอบรองชนะเลิศ

ฟันดาบ
09.00 น. ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง
10.30 น. ประเภทฟอยล์ บุคคลชาย

แบดมินตัน
10:00 ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

ซอฟต์บอล
10.30 น. ทีมหญิง : ไทย พบ ฟิลิปปินส์

ยูโดชาย-หญิง
12.00 น. ประเภทท่าทุ่มมาตฐานชาย-หญิง

บาสเกตบอล
ทีมชาย
13.15 น. ไทย – อินโดนีเซีย [ถ่ายทอดสด]
ทีมหญิง
17.00 น. มาเลเซีย – ไทย [ถ่ายทอดสด]

วอลเลย์บอลชายหาด
14.00 น. ทีมชาย
17.30 น. ทีมหญิง

มวยสากล
14.30 น. รุ่น 48 กก. หญิง : ไทย พบ ฟิลิปปินส์
18.00 น. รุ่น 56 กก. ชาย : ไทย พบ ฟิลิปปินส์

ฮอกกี้
14.45 น. ทีมชาย รอบแรก : ไทย พบ เมียนมา

– ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม เอ
15.00 น. กัมพูชา พบ มาเลเซีย
15.00 น. ติมอร์ เลสเต พบ ฟิลิปปินส์

ยิมนาสติก
ชาย
15.00 น. ม้ากระโดด (Vaulting) FINAL
16.30 น. บาร์คู่ (Parallel bars) FINAL
17.30 น. บาร์เดี่ยว (Horizontal bar) FINAL
หญิง
15.30 น. คานทรงตัว (Balance beam) FINAL
17.00 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ (Floor exercise) FINAL

สนุกเกอร์
15.00 น. ชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. พูล 9 ลูก ชาย
15.00 น. พูล 9 ลูก หญิง