โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 5 ธันวาคม 2562 ตารางถ่ายทอดสดวันนี้

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 วันนี้

ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง ฟุตบอล วอลเลย์บอล มวย แบดมินตัน กรีฑา
ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ตาราง โปรแกรม ประจำวันที่ 5 ธันวาคม 2562 ของทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ร่วมส่งแรงเชียร์แรงใจเพื่อเป็นจ้าวซีเกมส์

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ 2019 เป็นการจัดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ประเทศฟิลิปปินส์ การแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน-11 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 4 ของประเทศฟิลิปปินส์

จำนวนนักกีฬา 9,840 คน มี 56 ชนิดกีฬา 523 รายการ สำหรับพิธีเปิดการแข่งขันวันที่ 30 พฤศจิกายน 2562 ส่วนพิธีปิดวันที่ 11 ธันวาคม 2562 ติดตามการแข่งขันที่ได้ บ้านกีฬา เช่นเคย

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสดค่ะ

เข้าร่วมกลุ่ม เชียร์ไทยสุดใจ คลิก

โปรแกรมซีเกมส์ 5 ธันวาคม 2562

เปตองหญิง
07.30 น. ลาว – ไทย

ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ยิงธนู
08.00 น. บุคคล ชาย
08.00 น. บุคคล หญิง

กอล์ฟ
08.00 น. ประเภทบุคคล ชาย
08.00 น. ประเภทบุคคล หญิง

–  แบดมินตัน
08.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 16 คน
08.00 น. หญิงเดี่ยว รอบ 16 คน
08.00 น. คู่ผสม รอบ 16 ทีม

ซอฟต์บอลชาย
08.00 น. สิงคโปร์ – ไทย

–  จักรยาน
09.00 น. ประเภทถนน บุคคล ไทม์ ไทร์อัล หญิง
15.00 น. ประเภทถนน บุคคล ไทม์ ไทร์อัล ชาย

– โบว์ลิ่ง
09.00 น. คู่ผสม รอบชิงชนะเลิศ

บาสเกตบอล
ทีมชาย
11.00 น. กัมพูชา – ไทย
ทีมหญิง
17.00 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย [ถ่ายทอดสด]

ยิงปืน
12.00 น. ปืนยาว 10 ม. ผสม รอบชิงชนะเลิศ
ไทย (นภิศ ต่อตั้งพานิช,ธารารัตน์ มรกต)

ยูโด
หญิง
12.00 น. เวียดนาม – ไทย
ชาย
14.00 น. ไทย – มาเลเซีย

– อีสปอร์ตส์ผสม
13.00 น. เวียดนาม – ไทย
16.15 น. อินโดนีเซีย – ไทย
19.40 น. ฟิลิปปินส์ – ไทย

วอลเลย์บอลชายหาด
ทีมหญิง
13.00 น. ไทย1 – อินโดนีเซีย1
13.50 น. ไทย2 – อินโดนีเซีย2
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
16.30 น. ไทย 1 – ฟิลิปปินส์ 1
17.20 น. ไทย 2 – ฟิลิปปินส์ 2

มวยสากล
ชาย
15.45 น. ฟลายเวต 52 กก. ไทย – ลาว
16.00 น. ไลต์ เวลเทอร์เวต 64 กก. ไทย – อินโดนีเซีย
18.15 น. ไลต์เวต 60 กก. ไทย – กัมพูชา
18.46 น. ไลต์เฮฟวี่เวต 81 กก. ไทย – ผู้ชนะบาย

ฟันดาบ
15.40 น. บุคคล เซเบอร์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.00 น. บุคคล เอเป้ ชาย รอบชิงชนะเลิศ เวลา

ฮอกกี้
ทีมหญิง
16.45 น. ไทย – ฟิลิปปินส์
ทีมชาย
18.30 น. ไทย – ฟิลิปปินส์

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
19.00 น. ไทย พบ เมียนมา
19.00 น. เวียดนาม พบ ฟิลิปปินส์

วอลเลย์บอลหญิง
14.30 เวียดนาม – อินโดนีเซีย [ถ่ายทอดสด]
17.00 ฟิลิปปินส์ – ไทย [ถ่ายทอดสด]

ฟุตบอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม กลุ่ม บี
15.00 บรูไน พบ สิงคโปร์
15.00 อินโดนีเซีย พบ สปป.ลาว [ถ่ายทอดสด]
15.00 เวียดนาม พบ ไทย [ถ่ายทอดสด]

ฮอกกี้น้ำแข็ง ทีมชาย
18.00 ไทย – สิงคโปร์