โปรแกรมซีเกมส์ 2019 วันที่ 9 ธันวาคม 2562 ตารางถ่ายทอดสดวันนี้

ถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง ฟุตบอล วอลเลย์บอล มวย แบดมินตัน กรีฑาถ่ายทอดสด ซีเกมส์ 2019 โปรแกรม ตาราง

ถ่ายทอดสดซีเกมส์ 2019 ตาราง โปรแกรม ประจำวันที่ 9 ธันวาคม 2562 ของทัพนักกีฬาไทย ที่ประเทศฟิลิปปินส์ ร่วมส่งแรงเชียร์แรงใจเพื่อเป็นจ้าวซีเกมส์

มหกรรมกีฬาซีเกมส์ 2019 เป็นการจัดการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ประเทศฟิลิปปินส์ การแข่งขันที่มีนักกีฬาทั้งหมดจาก 11 ประเทศ ในภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ เข้าร่วมแข่งขัน จัดการแข่งขันระหว่างวันที่ 30 พฤศจิกายน-11 ธันวาคม พ.ศ. 2562 โดยครั้งนี้เป็นครั้งที่ 4 ของประเทศฟิลิปปินส์

จำนวนนักกีฬา 9,840 คน มี 56 ชนิดกีฬา 523 รายการ สำหรับพิธีเปิดการแข่งขันวันที่ 30 พฤศจิกายน 2562 ส่วนพิธีปิดวันที่ 11 ธันวาคม 2562 ติดตามการแข่งขันที่ได้ บ้านกีฬา เช่นเคย

[adsense2]

กดไลค์เพื่อติดตามการถ่ายทอดสดค่ะ

เข้าร่วมกลุ่ม เชียร์ไทยสุดใจ คลิก

โปรแกรมซีเกมส์ 9 ธันวาคม 2562

ว่ายน้ำ
08.00 น. รอบคัดเลือก
17.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

ตะกร้อ ทีมเดี่ยวหญิง [ถ่ายทอดสด]
09.00 น. ไทย พบ เวียดนาม
14.00 น. ไทย พบ ฟิลิปปินส์

จักรยาน
09.30 น. บีเอ็มเอ็กซ์ชาย BMX TIME TRIAL

แบดมินตัน
ประเภทหญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ
11.00 น. ผไทมาส เหมือนวงศ์ / ชญานิษฐ์ ฉลาดแฉลม พบ มาเลเซีย (คู่ที่ 4)
ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
(คู่ที่ 5) บดินทร์ อิสสระ / มณีพงศ์ จงจิตร พบ มาเลเซีย

จักรยาน ชิงชนะเลิศ
11.00 น. ประเภท BMX Time Trial
สิทธิโชค แก้วสีขาว
โกเมธ สุขประเสริฐ

ยูยิตสู
11.30 น. เป็นต้นไป
(ชาย 56 , 62 , 69 ,85 กก.)
(หญิง 45 , 49 กก.)

ฮอกกี้
หญิง รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. ไทย – สิงคโปร์
ชาย
16.00 น. ไทย – สิงคโปร์

เทควันโด รอบก่อนรองฯ
12.45 น. รุ่น 46 กก. หญิง
จุฬานันท์ ขันติกุลานนท์ พบ เมียนมา
13.00 น. รุ่น 58 กก. ชาย
รามณรงค์ เสวกวิหาร พบ ติมอร์ เลสเต
13.30 น. รุ่น 49 กก. หญิง
พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ พบ อินโดนีเซีย
13.45 น. รุ่น 63 กก. ชาย
นฤพงษ์ เทพเสน พบ เมียนมา
15.00 น. รุ่น 53 กก. หญิง (รอบรองฯ)
พรรณนภา หาญสุจินต์
16.00 น. รอบรองชนะเลิศ

มวยสากลสมัครเล่น ชิงชนะเลิศ
14.30 น. รุ่น 54 กก. หญิง
นิลาวัลย์ เตชะสืบ พบ เวียดนาม
15.45 น. รุ่น 60 กก. หญิง
สุดาพร สีสอนดี พบ ฟิลิปปินส์
16.45 น. รุ่น 52 กก. ชาย
อมฤต เยาว์ดำ พบ ฟิลิปปินส์
17.15 น. รุ่น 56 กก. ชาย
ฉัตรชัยเดชา บุตรดี พบ เวียดนาม
17.45 น. รุ่น 60 กก. ชาย
คุณาฑิป ปิดนุช พบ ฟิลิปปินส์
19.45 น. รุ่น 81 กก. ชาย
อนวัช ถองกระโทก พบ เวียดนาม

บาสเกตบอลชาย รอบรองฯ
14.45 น. ไทย – เวียดนาม

– บิลเลียด ชิงชนะเลิศ
15.00 น. สนุ้กเกอร์ ชายเดี่ยว
กฤษนัส เลิศสัตยาธร พบ ลาว

คิกบ็อกซิ่ง
15.00 น. -55 กก. หญิง รอบรองฯ
อภิชญา มิ่งขวัญ พบ ฟิลิปปินส์
16.00 น -69 กก. ชาย รอบชิงฯ
สรายุทธ กลิ่นมิ่งขวัญ พบ เวียดนาม

วอลเลย์บอล ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
14.30 น. (ชิงอันดับ 3-4) อินโดนีเซีย – ฟิลิปปินส์ [ถ่ายทอดสด]
17.00 น. (ชิงชนะเลิศ) ไทย – เวียดนาม [ถ่ายทอดสด]

แฮนด์บอลชายหาด ชาย
18.00 น. ไทย – เวียดนาม

กรีฑา
19.10 น. ผลัด 4 คูณ 100 ม. หญิง
19.40 น. ผลัด 4 คูณ 100 ม. ชาย