โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ของนักกีฬาไทย วันที่ 2 สิงหาคม 2564

ตาราง ถ่ายทอดสดโอลิมปิก โตเกียว 2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันจันทร์ที่ 2 สิงหาคม 2564 ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทย

การแข่งขันมหกรรมกีฬา โอลิมปิก โตเกียว 2020 Olympic Games Tokyo 2020 จะแข่งขันระหว่างวันที่ 23 กรกฎาคม – 8 สิงหาคม 2564สำหรับในครั้งนี้ โตเกียวเกมส์ 2020 ที่เลื่อนมาจากปีก่อน มีนักกีฬาทีมชาติไทยเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดรวม 42 คน จาก 14 ชนิดกีฬา ยิงปืน&ยิงเป้าบิน, ขี่ม้า, เทควันโด, จักรยาน, เรือใบ&วินด์เซิร์ฟ, มวยสากล, กรีฑา, เทเบิลเทนนิส, เรือแคนู, เรือกรรเชียง, กอล์ฟ, ยูโด, ว่ายน้ำ และแบดมินตัน

ตารางการแข่งขัน โอลิมปิก 2020 วันที่ 2 สิงหาคม 2564 ของนักกีฬาไทย

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง
06.30 น. ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบคัดเลือก รอบสอง (อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์) ( ชมถ่ายทอดสด >> คลิก << )
09.30 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบคัดเลือก
12.30 น. ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.50 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบชิงชนะเลิศ

เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น.
ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

กรีฑา ชิง 5 เหรียญทอง
08.20 น. กระโดดไกล ชาย รอบชิงชนะเลิศ
09.50 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ขว้างจักร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.15 น. วิ่ง 3,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.40 น. วิ่ง 5,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
07.00 น. เกาหลีใต้ – เซอร์เบีย [ถ่ายทอดสด]
09.05 น. อเมริกา – อิตาลี [ถ่ายทอดสด]
12.20 น. รัสเซีย – ตุรกี [ถ่ายทอดสด]
14.25 น. จีน – อาร์เจนตินา [ถ่ายทอดสด]
17.40 น. ญี่ปุ่น – โดมินิกัน [ถ่ายทอดสด]
19.45 น. บราซิล – เคนย่า

แบดมินตัน ชิง 2 เหรียญทอง
หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง
11.00 น. ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) พบ คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้)
หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทอง
11.50 น. เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) พบ เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน)
18.00 น. ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง
18.50 น. ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง

ยกน้ำหนัก ชิง 2 เหรียญทอง
13.50 น. รุ่น 87 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.50 น. รุ่นมากกว่า 87 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติก ชิง 3 เหรียญทอง
15.00 น. ห่วง ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.57 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.51 น. ม้ากระโดด ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ขี่ม้า ชิง 2 เหรียญทอง
15.00 น. อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม
18.45 น. อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล

ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. สหรัฐอเมริกา – แคนาดา
18.00 น. ออสเตรเลีย – สวีเดน

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
16.06 น. สปริ๊น ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ระบำใต้น้ำ เริ่มเวลา 17.30 น.

สำหรับแฟนกีฬาไทยสามารถติดตามข่าวสาร การถ่ายทอดสด โอลิมปิก โตเกียว 2020 ได้ที่ บ้านกีฬา เช่นเดิม