โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ของนักกีฬาไทย วันที่ 3 สิงหาคม 2564

ตาราง ถ่ายทอดสดโอลิมปิก โตเกียว 2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันจันทร์ที่ 3 สิงหาคม 2564 ร่วมเชียร์ทัพนักกีฬาไทย

การแข่งขันมหกรรมกีฬา โอลิมปิก โตเกียว 2020 Olympic Games Tokyo 2020 จะแข่งขันระหว่างวันที่ 23 กรกฎาคม – 8 สิงหาคม 2564สำหรับในครั้งนี้ โตเกียวเกมส์ 2020 ที่เลื่อนมาจากปีก่อน มีนักกีฬาทีมชาติไทยเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดรวม 42 คน จาก 14 ชนิดกีฬา ยิงปืน&ยิงเป้าบิน, ขี่ม้า, เทควันโด, จักรยาน, เรือใบ&วินด์เซิร์ฟ, มวยสากล, กรีฑา, เทเบิลเทนนิส, เรือแคนู, เรือกรรเชียง, กอล์ฟ, ยูโด, ว่ายน้ำ และแบดมินตัน

ตารางการแข่งขัน โอลิมปิก 2020 วันที่ 3 สิงหาคม 2564 ของนักกีฬาไทย

มวยสากล ชิง 2 เหรียญทอง เริ่ม 09.00 น.
รุ่นฟลายเวท 52 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
รุ่นเฟเธอร์เวท 57 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
รุ่นไลท์เวท 63 กก. ชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
รุ่นเฮฟวี่เวท 91 กก. รอบรองชนะเลิศ
รุ่นไลท์เวท 60 กก. หญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
10.50 น. คาโรไลน์ ดูโบอิส (สหราชอาณาจักร) พบ สุดาพร สีสอนดี [ถ่ายทอดสด]
รุ่นเฟเธอร์เวท 57 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
รุ่นเวลเตอร์เวท 69 กก. ชายบ รอบชิงชนะเลิศ

ฟุตบอลชาย รอบรองชนะเลิศ
15.00 น. เม็กซิโก พบ บราซิล [ถ่ายทอดสด]
18.00 น. ญี่ปุ่น พบ สเปน [ถ่ายทอดสด]

กรีฑา ชิง 6 เหรียญทอง
08.50 น. กระโดดไกล หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10.20 น. วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.20 น. กระโดดค้ำ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.35 น. ขว้างค้อน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.25 น. วิ่ง 800 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาดทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.00 น. เยอรมนี พบ สหรัฐฯ
08.00 น. บราซิล พบ สวิตเซอร์แลนด์
19.00 น. ออสเตรีย พบ แคนาดา
20.00 น. แคนาดา พบ ออสเตรเลีย

วอลเลย์บอลทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.00 น. แคนาดา พบ รัสเซีย
11.00 น. ญี่ปุ่น พบ บราซิล
15.00 น. อิตาลี พบ อาร์เจนติน่า
19.30 น. โปแลนด์ พบ ฝรั่งเศส

แฮนด์บอล รอบก่อนรองชนะเลิศ
07.30 น. ฝรั่งเศส พบ บาห์เรน
11.15 น. สวีเดน พบ สเปน
15.00 น. เดนมาร์ก พบ นอร์เวย์
18.45 น. เยอรมนี พบ อียิปต์

ฮอกกี้ ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 07.30 น.

บาสเกตบอล รอบก่อนรองชนะเลิศ
08.00 น. สโลวีเนีย พบ เยอรมนี
11.40 น. สเปน พบ สหรัฐอเมริกา
15.20 น. อิตาลี พบ ฝรั่งเศส
19.00 น. ออสเตรเลีย พบ อาร์เจนติน่า

เทเบิลเทนนิส
ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ
08.00 น. ญี่ปุ่น พบ สวีเดน
12.30 น. ไต้หวัน พบ เยอรมนี
ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ
08.00 น. เกาหลีใต้ พบ เยอรมนี
12.30 น. จีน พบ สิงคโปร์
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
17.30 น. ฮ่องกง พบ ญี่ปุ่น

แคนู ชิง 4 เหรียญทอง
09.37 น. คายัค 1 ฝีพาย 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
09.53 น. แคนู 2 ฝีพาย 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
10.20 น. คายัค 1 ฝีพาย 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
10.46 น. คายัค 2 ฝีพาย 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ เริ่มเวลา 12.00 น.

เรือใบ ชิง 2 เหรียญทอง
12.33 น. Men’s One Person Dinghy (Heavyweight)
13.33 น. Mixed Multihull – Nacra 17 Foiling

กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง
13.00 น. สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ยิมนาสติก ชิง 3 เหรียญทอง
15.00 น. บาร์คู่ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15.50 น. คานทรงตัว หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16.39 น. บาร์เดี่ยว ชาย รอบชิงชนะเลิศ

กีฬาปีนหน้าผา เริ่มเวลา 15.00 น.

จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง
15.19 น. เปอร์ซู้ต ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
15.41 น. สปริ๊นท์ ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ

เบสบอล เริ่มเวลา 17.00 น.

ขี่ม้า
17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล รอบคัดเลือก

ระบำใต้น้ำ เริ่มเวลา 17.30 น.

ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง
17.50 น. รุ่น 109 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

สำหรับแฟนกีฬาไทยสามารถติดตามข่าวสาร การถ่ายทอดสด โอลิมปิก โตเกียว 2020 ได้ที่ บ้านกีฬา เช่นเดิม