โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ของนักกีฬาไทย วันที่ 5 สิงหาคม 2564

ตาราง ถ่ายทอดสดโอลิมปิก โตเกียว 2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันจันทร์ที่ 5 สิงหาคม 2564 เชียร์สุดาพร มวยสากล และกอล์ฟหญิงไทย

การแข่งขันมหกรรมกีฬา โอลิมปิก โตเกียว 2020 Olympic Games Tokyo 2020 จะแข่งขันระหว่างวันที่ 23 กรกฎาคม – 8 สิงหาคม 2564สำหรับในครั้งนี้ โตเกียวเกมส์ 2020 ที่เลื่อนมาจากปีก่อน มีนักกีฬาทีมชาติไทยเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดรวม 42 คน จาก 14 ชนิดกีฬา ยิงปืน&ยิงเป้าบิน, ขี่ม้า, เทควันโด, จักรยาน, เรือใบ&วินด์เซิร์ฟ, มวยสากล, กรีฑา, เทเบิลเทนนิส, เรือแคนู, เรือกรรเชียง, กอล์ฟ, ยูโด, ว่ายน้ำ และแบดมินตัน

ตารางการแข่งขัน โอลิมปิก 2020 วันที่ 5 สิงหาคม 2564 ของนักกีฬาไทย

กอล์ฟหญิง รอบ 2
04.30 น. ปภังกร ธวัชธนกิจ, เอรียา จุฑานุกาล (ไทย)

มวยสากล ชิง 1 เหรียญทอง
รุ่นไลท์เวท 60 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ
12.00 น. สุดาพร สีสอนดี (ไทย) พบ เคลลี่ แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) [ถ่ายทอดสด]
รุ่นฟลายเวท 52 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
รุ่นมิดเดิ้ลเวท 75 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ
รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก.ชาย รอบชิงชนะเลิศ

ว่ายน้ำมาราธอน ชิง 1 เหรียญทอง
04.30 น. ประเภทชาย 10 กม.

กรีฑา ชิง 6 เหรียญทอง
09.00 น. เขย่งก้าวกระโดด รอบชิงชนะเลิศ
09.05 น. ทุ่มน้ำหนัก รอบชิงชนะเลิศ
09.55 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
14.30 น. เดิน 20 กม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17.20 น. กระโดดค้ำถ่อ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.00 น. วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 07.00 น.
ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ
ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

แคนู ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.
09.42 น. คายัคเดี่ยว 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
09.57 น. แคนูเดี่ยว 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10.29 น. คายัคเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10.55 น. คายัคคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
13.00 น. แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

คาราเต้ ชิง 3 เหรียญทอง
17.30 น. คาตะหญิง ชิงเหรียญทองแดง
17.50 น. คาตะหญิง ชิงชนะเลิศ
18.05 น. คูมิเต้ 67 กก. ชาย ชิงเหรียญทองแดง
18.22 น. คูมิเต้ 55 กก. หญิง ชิงเหรียญทองแดง
18.40 น. คูมิเต้ 67 กก. ชาย ชิงชนะเลิศ
18.50 น. คูมิเต้ 55 กก. หญิง ชิงชนะเลิศ

ฮอกกี้ ชิง 1 เหรียญทอง
08.30 น. ชิงเหรียญทองแดง
17.00 น. ชิงเหรียญทอง

เทเบิลเทนนิส ชิง 1 เหรียญทอง
09.00 น. ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง
17.30 น. ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
ฟรีสไตล์ 57 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 86 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 57 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ เริ่มเวลา 11.00 น.
บุคคลหญิง
บุคคลชาย

วอลเลย์บอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
11.00 น. บราซิล พบ รัสเซีย
19.00 น. ฝรั่งเศส พบ อาร์เจนติน่า

บาสเกตบอล ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
11.15 น. สหรัฐอเมริกา พบ ออสเตรเลีย
18.00 น. ฝรั่งเศส พบ สโลเวเนีย

เบสบอล
11.15 น. เบสบอล รอบรองชนะเลิศ

สเกตบอร์ด ชิง 1 เหรียญทอง
11.30 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

โปโลน้ำ
12.00 น. ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง
15.45 น. คีรินหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ขี่ม้า
15.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง รอบ 2

15.00 น. ออสเตรเลีย – สหรัฐอเมริกา (ชิงเหรียญทองแดง)

แฮนด์บอล
15.00 น. ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

ปีนหน้าผา ชิง 1 เหรียญทอง
19.10 น. ชาย

สำหรับแฟนกีฬาไทยสามารถติดตามข่าวสาร การถ่ายทอดสด โอลิมปิก โตเกียว 2020 ได้ที่ บ้านกีฬา เช่นเดิม