โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ของนักกีฬาไทย วันที่ 7 สิงหาคม 2564

ตาราง ถ่ายทอดสดโอลิมปิก โตเกียว 2020 ของทัพนักกีฬาไทย วันจันทร์ที่ 7 สิงหาคม 2564 เชียร์กอล์ฟหญิงไทย

การแข่งขันมหกรรมกีฬา โอลิมปิก โตเกียว 2020 Olympic Games Tokyo 2020 จะแข่งขันระหว่างวันที่ 23 กรกฎาคม – 8 สิงหาคม 2564สำหรับในครั้งนี้ โตเกียวเกมส์ 2020 ที่เลื่อนมาจากปีก่อน มีนักกีฬาทีมชาติไทยเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมดรวม 42 คน จาก 14 ชนิดกีฬา ยิงปืน&ยิงเป้าบิน, ขี่ม้า, เทควันโด, จักรยาน, เรือใบ&วินด์เซิร์ฟ, มวยสากล, กรีฑา, เทเบิลเทนนิส, เรือแคนู, เรือกรรเชียง, กอล์ฟ, ยูโด, ว่ายน้ำ และแบดมินตัน

ตารางการแข่งขัน โอลิมปิก 2020 วันที่ 7 สิงหาคม 2564 ของนักกีฬาไทย

ฟุตบอลชาย ชิง 1 เหรียญทอง
18.30 น. บราซิล พบ สเปน

กรีฑา ชิง 7 เหรียญทอง
04.00 น. วิ่งมาราธอน หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.35 น. กระโดดสูง หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17.45 น. วิ่ง 10,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. พุ่งแหลน ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18.40 น. วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19.30 น. วิ่ง 4X400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19.50 น. วิ่ง 4X400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศด

กอล์ฟหญิง วันสุดท้าย ชิง 1 เหรียญทอง
05.30 น. ปภังกร ธวัชธนกิจ, เอรียา จุฑานุกาล (ไทย)

แคนูสปรินท์ ชิง 4 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.
09.37 น. แคนู พายคู่ 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
09.53 น. แคนู พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ
10.19 น. คายัค 4 คน หญิง 500 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
10.37 น. คายัค 4 คน ชาย 500 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง
08.00 น. ลัตเวีย พบ กาตาร์
ทีมชาย ชิงเหรียญทอง
09.30 น. นอร์เวย์ พบ รัสเซีย

กระโดดน้ำ แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย ชิง 1 เหรียญทอง
08.00 น. รอบรองชนะเลิศ
13.00 น. รอบชิงชนะเลิศ

บาสเกตบอล ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชาย ชิงเหรียญทอง
09.30 น. ฝรั่งเศส พบ สหรัฐอเมริกา
ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง
14.00 น. เซอร์เบีย พบ ฝรั่งเศส
ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง
18.00 น. สโลวีเนีย พบ ออสเตรเลีย

วอลเลย์บอล ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชายชิงเหรียญทองแดง
11.30 น. อาร์เจนติน่า พบ บราซิล
ทีมชายชิงเหรียญทอง
19.15 น. ฝรั่งเศส พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ

โปโลน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง
11.40 น. ฮังการี พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ
ทีมหญิง ชิงเหรียญทอง
14.30 น. สเปน พบ สหรัฐอเมริกา

มวยสากล ชิง 4 เหรียญทอง
รุ่นฟลายเวท 52 กก. ชาย
12.00 น. ฟิลิปปินส์ พบ สหราชอาณาจักร
รุ่นฟลายเวท 51 กก. หญิง
12.15 น. ตุรกี พบ บัลแกเรีย)
รุ่นมิดเดิ้ลเวท 75 กก. ชาย
12.45 น. ยูเครน พบ บราซิล
รุ่นเวลเตอร์เวท 69 กก. หญิง
13.15 น. ตุรกี พบ จีน

คาราเต้ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.00 น.
17.55 น. คูมิเต้ 61 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18.05 น. คูมิเต้ 75 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.30 น.
14.55 น. ผลัดชาย รอบชิงชนะเลิศ

แฮนด์บอล ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง
15.00 น. อียิปต์ พบ สเปน
ทีมชาย ชิงเหรียญทอง
19.00 น. ฝรั่งเศส พบ เดนมาร์ก

ยิมนาสติกลีลา ชิง 1 เหรียญทอง
08.00 น. บุคคล รวมอุปกรณ์

มวยปล้ำ ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 16.45 น.
– ฟรีสไตล์ 65 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 97 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ
– ฟรีสไตล์ 50 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

เบสบอล ชิง 1 เหรียญทอง
ชิงเหรียญทองแดง
10.00 น. โดมินิกัน พบ เกาหลีใต้
ชิงเหรียญทอง
17.00 น. สหรัฐอเมริกา พบ ญี่ปุ่น

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง
17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภททีม รอบชิงชนะเลิศ

ระบำใต้น้ำ ชิง 1 เหรียญทอง
17.30 น. ประเภททีม

ปัญจกีฬาสมัยใหม่ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 12.30 น.
17.30 น. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ

สำหรับแฟนกีฬาไทยสามารถติดตามข่าวสาร การถ่ายทอดสด โอลิมปิก โตเกียว 2020 ได้ที่ บ้านกีฬา เช่นเดิม